Một vật dao động điều hòa có phương trình dao động \(x = 8cos(2 \pi t) \ cm.\) Trong một chu kỳ dao động, thời gian vật có \(\left | x \right | \geq 6 \ cm\) gần bằng:
A. 0,46 s
B. 0,12 s
C. 0,54 s
D. 0,14 s
Hướng dẫn

\(\Rightarrow \Delta t = 4.\frac{T}{2 \pi} arccos (\frac{6}{8}) = 0,46 \ s\)
⇒ Chọn A