Tháng Hai 3, 2026

Một con lắc đơn có chu kì T=3s, thời gian ngắn nhất để vật đi từ vị trí cân bằng đến vị trí có li độ x=0,5A là:

Một con lắc đơn có chu kì T=3s, thời gian ngắn nhất để vật đi từ vị trí cân bằng đến vị trí có li độ x=0,5A là:

A. 0,2s

B. 0,25s

C. 0,375s

D. 0,5s

Hướng dẫn

Ta có: \(t=\frac{T}{12}=\frac{3}{12}=0,25s\)