Vật dao động điều hòa với phương trình \(x = A cos (6 \pi t + \frac{\pi}{3})\) sau \(\frac{7T}{12}\) vật đi được quãng đường 10cm. Tính biên độ dao động của vật.
A. 5cm
B. 4cm
C. 4cm
D. 6cm
Hướng dẫn
Ban đầu: t = 0 ⇒ x = \(\frac{A}{2}\) và v < 0

Ta có: \(S = 2 A + \frac{A}{2} = 10 \Rightarrow A = 4 (cm)\)