Vật dao động điều hòa với phương trình: \(x = 20cos(2 \pi t – \pi/2)(cm)\) (t đo bằng giây). Li độ của vật tại thời điểm t = 1/12 (s) là:
A. 10cm.
B. 20cm.
C. 10\(\sqrt{2}\) cm
D. 15cm
Hướng dẫn
Thay t = 1/12 (s) vào phương trình dao động điều hòa. Ta được x = 10cm
Đáp án A