Trong 7,2g FeO có bao nhiêu phân tử FeO?
A. 2,6.10$^{23}$ phân tử
B. 0,6.10$^{23}$ phân tử
C. 4,2.10$^{23 }$phân tử
D. 6.10$^{23}$ phân tử
Hướng dẫn
m FeO = 7,2 g; M FeO = 72 g/mol => nFeO = 0,1 mol
=> 1 mol FeO có chứa 6. 1023 phân tử FeO
vậy 0,1 mol FeO có chứa 0,6. 1023 phân tử FeO
Đáp án cần chọn là: B