Tháng Hai 3, 2026

Một vật dao động với phương trình$x=4\sqrt{2}\cos \left( 5\pi t-\frac{3\pi }{4} \right)cm$. Quãng đường vật đi từ thời điểm $t_{1} = 1/10$ s đến $t_{2} = 6s$ là

Một vật dao động với phương trình$x=4\sqrt{2}\cos \left( 5\pi t-\frac{3\pi }{4} \right)cm$. Quãng đường vật đi từ thời điểm $t_{1} = 1/10$ s đến $t_{2} = 6s$ là

A. 360cm.

B. 331,4cm.

C. 333,8cm

D. 336,1cm

Hướng dẫn