Tháng Hai 4, 2026

Một sóng ánh sáng có tần số f = 7,5.1014Hz thì trong chân không có bước sóng bằng

Một sóng ánh sáng có tần số f = 7,5.1014Hz thì trong chân không có bước sóng bằng

A. 0,4 μm

B. 2,25 μm

C. 2,5 μm

D. 0,6 μm

Hướng dẫn

\(\lambda = c.T = c/f = 3.10^8/ (7,5.10^{14})= 4.10^{-7}m = 0,4 \mu m\)