Tháng Hai 3, 2026

Một nguồn âm O có công suất P0 = 0,6 W phát âm đẳng hướng, môi trường không hấp thụ âm. Cường độ âm tại điểm A cách nguồn 3 m là

Một nguồn âm O có công suất P0 = 0,6 W phát âm đẳng hướng, môi trường không hấp thụ âm. Cường độ âm tại điểm A cách nguồn 3 m là

A. 5,31.10$^{-3}$ W/m$^2$

B. 6,25.10$^{-3}$ W/m$^2$ .

C. 2,54.10$^{-4}$ W/m$^2$ .

D. 0,2 W/m$^2$ .

Hướng dẫn

Ta có \(I = \frac{P}{4 \pi R^2} = \frac{0,6}{4 \pi 3^2}= 5,308.10^{-3}W/m^2\)