Hoà tan 6,2 g natri oxit vào 193,8 g nước thì được dung dịch A. Nồng độ phần trăm của dung dịch A là:
A. 4%.
B. 6%.
C. 4,5%
D. 10%
Hướng dẫn
Đáp án: A
Số mol Na$_{2}$O = 6,2 : 62 = 0,1 mol
Công thức nguyên hàm và tích phân
Hoà tan 6,2 g natri oxit vào 193,8 g nước thì được dung dịch A. Nồng độ phần trăm của dung dịch A là:
A. 4%.
B. 6%.
C. 4,5%
D. 10%
Hướng dẫn
Đáp án: A
Số mol Na$_{2}$O = 6,2 : 62 = 0,1 mol