Cho 9,6 gam kim loại Magie vào 120 gam dung dịch HCl (vừa đủ). Nồng độ phần trăm của dung dịch sau phản ứng là:
A. 29,32%
B. 29,5%
C. 22,53%
D. 22,67%
Hướng dẫn
Đáp án: B
n$_{Mg}$ = 9,6 : 24 = 0,4 mol
Dung dịch sau phản ứng chứa MgCl$_{2}$: 0,4 mol
Công thức nguyên hàm và tích phân
Cho 9,6 gam kim loại Magie vào 120 gam dung dịch HCl (vừa đủ). Nồng độ phần trăm của dung dịch sau phản ứng là:
A. 29,32%
B. 29,5%
C. 22,53%
D. 22,67%
Hướng dẫn
Đáp án: B
n$_{Mg}$ = 9,6 : 24 = 0,4 mol
Dung dịch sau phản ứng chứa MgCl$_{2}$: 0,4 mol