Cho 0,1mol kim loại kẽm vào dung dịch HCl dư. Khối lượng muối thu được là:
A. 13,6 g
B. 1,36 g
C. 20,4 g
D. 27,2 g
Hướng dẫn
Đáp án: A
→ m$_{muối}$ = 0,1. (65 + 71) = 13,6 gam.
Công thức nguyên hàm và tích phân
Cho 0,1mol kim loại kẽm vào dung dịch HCl dư. Khối lượng muối thu được là:
A. 13,6 g
B. 1,36 g
C. 20,4 g
D. 27,2 g
Hướng dẫn
Đáp án: A
→ m$_{muối}$ = 0,1. (65 + 71) = 13,6 gam.