Trung hòa 400 ml dung dịch axit axetic 0,5M bằng dung dịch KOH 0,5M. Thể tích dung dịch KOH cần dùng là
A. 100 ml.
B. 200 ml.
C. 300 ml.
D. 400 ml.
Hướng dẫn
Đáp án: D
Ta có: n$_{axit}$ = 0,4.0,5 = 0,2 mol
Công thức nguyên hàm và tích phân
Trung hòa 400 ml dung dịch axit axetic 0,5M bằng dung dịch KOH 0,5M. Thể tích dung dịch KOH cần dùng là
A. 100 ml.
B. 200 ml.
C. 300 ml.
D. 400 ml.
Hướng dẫn
Đáp án: D
Ta có: n$_{axit}$ = 0,4.0,5 = 0,2 mol