Số mol phân tử N$_{2}$ có trong 280g Nitơ là:
A. 12mol
B. 11 mol
C. 10 mol
D. 9 mol
Hướng dẫn
m $_{N2}$ = 280 g; M $_{N2}$ = 28 g/mol => n$_{N2}$ = 10 mol
Đáp án cần chọn là: C
Công thức nguyên hàm và tích phân
Số mol phân tử N$_{2}$ có trong 280g Nitơ là:
A. 12mol
B. 11 mol
C. 10 mol
D. 9 mol
Hướng dẫn
m $_{N2}$ = 280 g; M $_{N2}$ = 28 g/mol => n$_{N2}$ = 10 mol
Đáp án cần chọn là: C