Tháng Hai 4, 2026

Polime X có khối lượng phân tử là 400000 g/mol và hệ số trùng hợp là n = 4000. X là

Polime X có khối lượng phân tử là 400000 g/mol và hệ số trùng hợp là n = 4000. X là

A. [-CH$_{2}$-CH(CH$_{3}$)-]n.

B. [-CH$_{2}$-CHCl-]n.

C. [-CF$_{2}$-CF$_{2}$-]n.

D. [-CH$_{2}$-CH$_{2}$-]n.

Hướng dẫn

Chọn đáp án là: C

Lời giải chi tiết:

M$_{X}$ = M$_{polime}$ : n = 100g

Đáp án C