Một vật khối lượng 1 kg, dao động điều hòa theo phương ngang với tốc độ góc 10 rad/s. Chiều dài quỹ đạo của vật bằng 12 cm. Cơ năng của vật là
A. 1,5J
B. 0,36J
C. 3J
D. 0,18J
Hướng dẫn
\(A=\frac{L}{2}=6(cm)\)
\(E=\frac{1}{2}m\omega ^2A^2=0,5.1.10^2.0,06^2=0,18J\)