Một vật dao động điều hòa với chu kỳ 7 s, biên độ 7 cm. Trong khoảng thời gian 2017 s, quãng đường lớn nhất mà vật có thể đi được là
A. 40,35m.
B. 80,7 m
C. 80,6 m.
D. 40,30 cm.
Hướng dẫn
T = 7 s → ∆t =$2017s=576.\frac{T}{2}+\frac{T}{7}$ → ${{S}_{\max \left( 2017s \right)}}=576.2A+2A\sin \frac{\pi }{7}=80,7$m