Một vật dao động điều hòa với biên độ 8 cm trên trục Ox. Tại li độ x = -2 cm thì tỉ số thế năng và động năng là
A. 4
B. 0,25
C. $\frac{1}{15}$
D. 15
Hướng dẫn
$x=-\frac{A}{4}=\frac{A}{\sqrt{15+1}}\to n=15\to {{W}_{\text{}}}=15{{W}_{t}}\to {{W}_{t}}=\frac{1}{15}{{W}_{\text{}}}$ .