Một vật có khối lượng m = 1 kg, dao động điều hòa với chu kì \(T = 0,2 \pi s\) với biên độ dao động bằng 2 cm.
C. năng dao động của vật là
A. \(4.10^{-2}J\)
B. \(2.10^{-2}J\)
C. \(2.10^{-3}J\)
D. \(4.10^{-3}J\)
Hướng dẫn
Ta có:
\(E = \frac{m\omega ^2 A^2}{2} = \frac{1.10^2.0,02^2}{2} = 2.10^{-4}J\)