Một sóng lan truyền với tốc độ v = 200 m/s có bước sóng λ = 4 m. Chu kỳ dao động của sóng là
A. T = 50 (s).
B. T = 0,02 (s).
C. T = 0,2 (s).
D. T = 1,25 (s).
Hướng dẫn
Chọn B
Chu kì dao động của vật là \(T = \frac{\lambda }{V} = \frac{4}{200} = 0,02 s\)