Tháng Hai 4, 2026

Một sóng cơ có bước sóng λ = 3,2 m, lan truyền với tốc độ v = 320 m/s. Chu kỳ của sóng đó bằng

Một sóng cơ có bước sóng λ = 3,2 m, lan truyền với tốc độ v = 320 m/s. Chu kỳ của sóng đó bằng

A. 100 s

B. 0,1 s.

C. 50 s.

D. 0,01 s.

Hướng dẫn

Chu kì của sóng \(T = \frac{\lambda }{v} = \frac{{3,2}}{{320}} = 0,01{\rm{s}}\)