Tháng Hai 4, 2026

Một con lắc lò xo gồm vật nhỏ khối lượng 100 g gắn với một lò xo nhẹ. Con lắc dao động điều hòa theo phương ngang với phương trình x = 10cos10πt (cm). Lấy ${\pi ^2}$ = 10. Cơ năng của con lắc này bằng

Một con lắc lò xo gồm vật nhỏ khối lượng 100 g gắn với một lò xo nhẹ. Con lắc dao động điều hòa theo phương ngang với phương trình x = 10cos10πt (cm). Lấy ${\pi ^2}$ = 10. Cơ năng của con lắc này bằng

A. 0,50 J.

B. 0,10 J.

C. 0,05 J.

D. 1,00 J

Hướng dẫn

$W = \frac{1}{2}m{\omega ^2}{A^2} = 0,5J$