Tháng Hai 3, 2026

Một con lắc lò xo dao động điều hòa với biên độ 10 cm, có độ cứng k = 100N/m. Khi đi qua vị trí có li độ x = -2cm, động năng của con lắc là

Một con lắc lò xo dao động điều hòa với biên độ 10 cm, có độ cứng k = 100N/m. Khi đi qua vị trí có li độ x = -2cm, động năng của con lắc là

A. 0,48 J

B. 2400 J

C. 0,5 J

D. 0,24 J

Hướng dẫn

\({E_d} = \frac{1}{2}k({A^2} – {x^2}) = 0,48J\)