Một con lắc lò xo dao động điều hòa, vật có khối lượng m = 0,2 kg, lò xo có độ cứng k = 50 N/m. Lấy ${\pi ^2}$ = 10. Chu kì dao động của con lắc lò xo là
A. 4 (s).
B. 0,4 (s).
B. 25 (s).
D. 5 (s).
Hướng dẫn
Chu kì dao động của con lắc lò xo là:
$T = 2\pi \sqrt {\frac{m}{k}} = 2\pi \sqrt {\frac{{0,25}}{{100}}} = 0,4{\rm{ }}\left( s \right).$