Một con lắc đơn có chiều dài 1 m, dao động điều hòa tại nơi có gia tốc trọng trường g = 9,8 $$m/s^2$$. Chu kì dao động của con lắc là:
A. 1,99 s.
B. 2,00 s
B. 2,01 s
D. 1 s
Hướng dẫn
$$T = 2\pi \sqrt {\frac{\ell }{g}} = 2\pi \sqrt {\frac{1}{{9,8}}} = 2,007\left( s \right)$$