Một cái búa có trọng lượng 200N được nâng lên cao 0,5m. Công của lực nâng búa là:
A. 200J
B. 100J
C. 10J
D. 400J.
Hướng dẫn
Đáp án: B
– Áp dụng công thức A = F.s
– Công của lực nâng búa là:
A = 200.0,5 = 100 (J)
Công thức nguyên hàm và tích phân
Một cái búa có trọng lượng 200N được nâng lên cao 0,5m. Công của lực nâng búa là:
A. 200J
B. 100J
C. 10J
D. 400J.
Hướng dẫn
Đáp án: B
– Áp dụng công thức A = F.s
– Công của lực nâng búa là:
A = 200.0,5 = 100 (J)