Một vật dao động điều hòa với biên độ 6 cm và chu kì 0,24 s. Trong một chu kỳ dao động, thời gian vật có tốc độ không nhỏ hơn \(25\pi(cm/s)\) bằng
A. 0,16 s
B. 0,08 s
C. 0,04 s
D. 0,02 s
Hướng dẫn
\(v_{max}=50\pi (cm/s);\left | v \right |\geq 25\pi (cm/s)=\frac{v_{max}}{2}\Rightarrow \left |x \right |\leq \frac{A\sqrt{3}}{2}\)

\(\Rightarrow \Delta t=4.\frac{T}{6}=0,16s\)