Tháng Hai 4, 2026

Mắc bóng đèn loại 220V- 40W vào mạng điện xoay chiều dân dụng 220V-50Hz để đèn sáng bình thường. Điện năng mà đèn tiêu thụ trong một ngày đêm là

Mắc bóng đèn loại 220V- 40W vào mạng điện xoay chiều dân dụng 220V-50Hz để đèn sáng bình thường. Điện năng mà đèn tiêu thụ trong một ngày đêm là

A. 1,44 kWh

B. 0,48 kWh

C. 0,72 kWh

D. 0,96 kWh

Hướng dẫn

Công suất tiêu thụ W = Pt = 40W x 1h=960 Wh=0,96 kWh