Khối lượng và thể tích (ở đktc) của CO2 có trong 0,5 mol khí CO2 là:
A. 22 gam và 11,2 lít
B. 22 gam và 1,12 lít
C. 11 gam và 11,2 lít
D. 11 gam và 1,12 lít
Hướng dẫn
m$_{CO2}$ =0,5.44 =22g
V$_{CO2}$ =0,5.22,4=11,2 lít
Đáp án cần chọn là: A
Công thức nguyên hàm và tích phân
Khối lượng và thể tích (ở đktc) của CO2 có trong 0,5 mol khí CO2 là:
A. 22 gam và 11,2 lít
B. 22 gam và 1,12 lít
C. 11 gam và 11,2 lít
D. 11 gam và 1,12 lít
Hướng dẫn
m$_{CO2}$ =0,5.44 =22g
V$_{CO2}$ =0,5.22,4=11,2 lít
Đáp án cần chọn là: A