Khối lượng của 0,1 mol nhôm (Al) là:
A. 2,7 gam.
B. 5,4 gam.
C. 27 gam.
D. 54 gam.
Hướng dẫn
Khối lượng của 0,1 mol Al là: m$_{Al}$ = 0,1.27 = 2,7 (g)
Đáp án cần chọn là: A
Công thức nguyên hàm và tích phân
Khối lượng của 0,1 mol nhôm (Al) là:
A. 2,7 gam.
B. 5,4 gam.
C. 27 gam.
D. 54 gam.
Hướng dẫn
Khối lượng của 0,1 mol Al là: m$_{Al}$ = 0,1.27 = 2,7 (g)
Đáp án cần chọn là: A