Khi đốt cháy hoàn toàn 0,5 mol metan người ta thu được một lượng khí CO$_{2}$ (đktc) có thể tích là
A. 5,6 lít.
B. 11,2 lít.
C. 16,8 lít.
D. 8,96 lít.
Hướng dẫn
Đáp án: B
V$_{CO$_{2}$}$ = 0,5.22,4 = 11,2 lít.
Công thức nguyên hàm và tích phân
Khi đốt cháy hoàn toàn 0,5 mol metan người ta thu được một lượng khí CO$_{2}$ (đktc) có thể tích là
A. 5,6 lít.
B. 11,2 lít.
C. 16,8 lít.
D. 8,96 lít.
Hướng dẫn
Đáp án: B
V$_{CO$_{2}$}$ = 0,5.22,4 = 11,2 lít.