Hòa tan 6,2 gam Na$_{2}$O vào nước được 2 lít dung dịch. Nồng độ mol của dung dịch thu được là:
A. 0,1M
B. 0,2 M
C. 0,3M
D. 0,4M
Hướng dẫn
Đáp án: A
Số mol Na$_{2}$O = 6,2 : 62 = 0,1 mol
Công thức nguyên hàm và tích phân
Hòa tan 6,2 gam Na$_{2}$O vào nước được 2 lít dung dịch. Nồng độ mol của dung dịch thu được là:
A. 0,1M
B. 0,2 M
C. 0,3M
D. 0,4M
Hướng dẫn
Đáp án: A
Số mol Na$_{2}$O = 6,2 : 62 = 0,1 mol