Để trung hoà hoàn toàn 14,7 gam axit glutamic cần vừa đủ 200ml dung dịch KOH xM. Giá trị của x là:
A. 1M.
B. 2M.
C. 3M.
D. 4M.
Hướng dẫn
Chọn đáp án là: A
Lời giải chi tiết:
n$_{KOH}$ = 2n $_{axit glutamic}$ = 2.0,1 = 0,2 mol ⇒ x = 0,2/0,2 = 1M
Đáp án A