Đặt điện áp xoay chiều có giá trị hiệu dụng 220 V vào hai đầu đoạn mạch R, L, C nối tiếp. Biết R= 60 \(\Omega\) , ZL= 60 \(\Omega\) và ZC= 140 \(\Omega\). Công suất tiêu thụ của mạch là
A. 484 W.
B. 290,4 W.
C. 806,7 W.
D. 410,7 W.
Hướng dẫn
\(P = \frac{U^2R}{Z^2}= \frac{U^2R}{R^2 + (Z_L – Z_C)^2}= 290,4W\)