Cho 200g dung dịch KOH 5,6% vào dung dịch CuCl$_{2}$ dư, sau phản ứng thu được lượng chất kết tủa là:
A. 19,6 g
B. 9,8 g
C. 4,9 g
D. 17,4 g
Hướng dẫn
Đáp án: B
→ Khối lượng kết tủa: m↓ = 0,1. (64 + 17.2) = 9,8 gam.
Công thức nguyên hàm và tích phân
Cho 200g dung dịch KOH 5,6% vào dung dịch CuCl$_{2}$ dư, sau phản ứng thu được lượng chất kết tủa là:
A. 19,6 g
B. 9,8 g
C. 4,9 g
D. 17,4 g
Hướng dẫn
Đáp án: B
→ Khối lượng kết tủa: m↓ = 0,1. (64 + 17.2) = 9,8 gam.