Các electron đi qua một dây dẫn dài 12cm trong 10 phút. Hãy tính vận tốc của elêtron ra m/s.
Hướng dẫn
Đổi 12 cm = 0,12 m; 10 phút = 600 giây.
Áp dụng công thức tính vận tốc
Đáp án: 0,0002 m/s
Công thức nguyên hàm và tích phân
Các electron đi qua một dây dẫn dài 12cm trong 10 phút. Hãy tính vận tốc của elêtron ra m/s.
Hướng dẫn
Đổi 12 cm = 0,12 m; 10 phút = 600 giây.
Áp dụng công thức tính vận tốc
Đáp án: 0,0002 m/s