Điện áp giữa hai cực một vôn kế xoay chiều là u =$100\sqrt{2}$cos100πt (V). Số chỉ của vôn kế này là
A. 100 V.
B. 141 V.
C. 70 V.
D. 50 V.
Hướng dẫn
${{U}_{0}}=100\sqrt{2}\Rightarrow U=\frac{{{U}_{0}}}{\sqrt{2}}=100\left( V \right)$ Số chỉ của vôn kế này là 100 V