0,35 mol khí SO$_{2}$ ở điều kiện tiêu chuẩn có thể tích bằng bao nhiêu?
A. 0,784 lít
B. 7,84 lít.
C. 78,4 lít.
D. 784 lít.
Hướng dẫn
Thể tích 0,35 mol SO$_{2}$ ở đktc là : V$_{SO2(đktc)}$ = 0,35 × 22,4 = 7,84 (lít)
Đáp án cần chọn là: B
Công thức nguyên hàm và tích phân
0,35 mol khí SO$_{2}$ ở điều kiện tiêu chuẩn có thể tích bằng bao nhiêu?
A. 0,784 lít
B. 7,84 lít.
C. 78,4 lít.
D. 784 lít.
Hướng dẫn
Thể tích 0,35 mol SO$_{2}$ ở đktc là : V$_{SO2(đktc)}$ = 0,35 × 22,4 = 7,84 (lít)
Đáp án cần chọn là: B