Tháng Hai 3, 2026

Phải treo một vật có khối lượng bằng bao nhiêu vào lò xo có độ cứng K = 100N/m để lò xo dãn ra được 10cm ? Lấy g = 10m/s$^{2}$

Phải treo một vật có khối lượng bằng bao nhiêu vào lò xo có độ cứng K = 100N/m để lò xo dãn ra được 10cm ? Lấy g = 10m/s$^{2}$

A. 1kg

B. 10 kg

C. 100kg

D. 1000kg

Hướng dẫn

Chọn đáp án là: A

Đáp án A