Một máy động cơ có công suất P = 75W, hoạt động trong t = 2h thì tổng công của máy cơ sinh ra là:
A. 550 kJ
B. 530 kJ
C. 540 kJ
D. 560 kJ
Hướng dẫn
Đáp án: C
– Áp dụng công thức tính công suất:
– Công động cơ sinh ra trong 2 giờ là:
A = P.t = 75. 7200 = 540000 (W) = 540 (kW)
C. Bài tập vận dụng